Fakitin filastik mai lalacewa, marufi mai lalacewa ba mafarki bane

Mutumin ya ƙirƙiro marufi na ƙudan zuma da ba su dace da muhalli ba, wanda zai iya maye gurbin kwandon filastik Kwanan nan, a cewar wani rahoto da cibiyar sadarwar matasa ta China ta tattara, Quentin, ɗan Faransa mai shekaru 24, yana da ra'ayin kera na'urorin da ba su dace da muhalli ba bayan tafiya Australia.A lokacin tafiya zuwa Ostiraliya, Quentin ya sadu da dangin da suka yi amfani da propolis maimakon fakitin filastik.Bayan ya koma Faransa, ya yanke shawarar yin koyi da dangin Australiya kuma ya ƙera cikakkiyar takarda na nannade kudan zuma ta hanyar amfani da albarkatun ƙasa na Faransa- Beeswrap.

fasahar baki5

Mahaifin Quentin ma'aikacin kiwon kudan zuma ne, don haka a ko da yaushe ya damu sosai game da kare ƙudan zuma kuma ya damu sosai game da matsalolin muhalli da halayen shan ɗan adam ke haifarwa.Amma Quentin ya yi imanin cewa idan muka canza kadan a cikin rayuwarmu ta yau da kullum, zai yi tasiri sosai a kan duniyarmu, don haka fara kula da kare muhalli daga irin wannan karamin bangare kuma ya zama "mai tsaro" na yanayi.

8.25Eco-friendly film cellulose wanda aka yi da ɗigon wake yana fitowa kuma ana iya sake yin fa'ida

Wani lokaci da suka wuce, ƙungiyar R&D ta Jami'ar Fasaha ta Nanyang ta yi amfani da ɗigon wake da aka samar a lokacin samar da madarar soya don yin fim ɗin cellulose mafi dacewa da muhalli.An ba da rahoton cewa, baya ga kasancewarsa mai lalacewa, irin wannan fim kuma za a iya sake sarrafa shi ta hanyar sharar gida, ta yadda za a rage gurɓatar da sharar abinci ga muhalli.

fasahar baki7

Jami'ar Fasaha ta Nanyang (NTU) ta haɗu tare da ƙungiyar Frasers & Lions Group (F&N) na masana'antar abinci don kafa sabon ɗakin binciken ƙirƙira abinci.Kimanin ɗaliban NTU 30 da ma'aikatan R&D za su yi aiki tare a cikin shekaru huɗu masu zuwa don haɓaka sabbin abubuwan sha, abubuwan kiyayewa na halitta, da ƙarin marufi masu dacewa da muhalli.

fasahar baki8


Lokacin aikawa: Agusta-22-2022