Rarraba man kwakwa

man kwakwa

Mutane da yawa sun sha ruwan kwakwa, sun ci naman kwakwa, sun ji sun yi amfani da man kwakwa, amma ba ruwansu da man kwakwar budurci, man kwakwar budurci, man kwakwar budurwa mai sanyi, man kwakwar da aka tace, man kwakwar da aka raba, danyen kwakwa. man fetur, da dai sauransu. Man kwakwar muhalli, man kwakwa na halitta, da sauransu wauta ne kuma ba a bayyana ba.

Rarraba man kwakwa

1 Danyen kwakwa

Yana nufin man kwakwa da aka yi da kwakwa a matsayin ɗanyen abu (ana yin ƙoƙon ta hanyar bushewar rana, shan taba, da dumama a cikin kiln), kuma ana kiranta da man kwakwa ta hanyar dannawa ko leaching.Danyen man kwakwa yana da duhu launi, kuma ba a iya cin shi kai tsaye saboda lahani na yawan acidity, rashin dandano da wari na musamman, kuma galibi ana amfani da shi a masana'antu.

 man kwakwa-2

2man kwakwa mai ladabi

Yana nufin man kwakwa da ake samu daga ɗanyen man kwakwa ta hanyar tacewa kamar lalata, deacidification, decolorization da deodorization.Man kwakwa mai tacewa yana inganta acidity, dandano da warin man kwakwa, amma kuma abubuwan gina jiki masu yawa, irin su phenolic mahadi, antioxidants, bitamin, da dai sauransu, suma suna batawa sosai.Man kwakwa mai tsafta, mara launi da wari, galibi ana amfani da shi a masana'antar kwaskwarima da kayan abinci.

Ana rarraba man kwakwa mai ladabi zuwa nau'o'i daban-daban bisa ga matakin sarrafawa.Mafi kyawun man kwakwa da aka tace ba shi da launi da wari;man kwakwar da aka tace na baya yana da launin rawaya kuma yana da ɗan wari.Man kwakwa mafi ƙanƙanta, mai launin rawaya ne mai ɗanɗano kuma yana da ɗanɗano mai ƙarfi, amma ba ƙamshi ba ne na man kwakwar budurwa, har ma yana da ƙamshin sinadari.Ana amfani da mafi ƙasƙanci na man kwakwa da aka tace a matsayin sinadaren kula da fata a cikin sabulu da kayan kwalliya, kuma wani lokaci ana sayar da shi azaman mai.Wannan man ba shi da illa ga jiki da kuma ci, amma ya fi sauran maki na man kwakwa muni.-Baidu Encyclopedia

A cikin rayuwa, saboda man kwakwa mai tsabta zai iya tsayayya da yanayin zafi mai girma, ya fi dacewa da soyayyen kaza da fries na Faransa.Yana da kyau a lura cewa wasu 'yan kasuwa za su ƙara hydrogen zuwa man kwakwa mai ladabi don tsawaita rayuwa.Man kwakwamaimakon haka za ta samar da kitse mai yawa saboda hydrogen.Sabili da haka, lokacin siyan man kwakwa mai ladabi, kuna buƙatar kula da abubuwan da aka nuna akan marufin samfurin.

 man kwakwa-3

Man kwakwa 3 budurwa

Yana nufin amfani da hanyar latsawa ta injina, ta hanyar matsananciyar sanyi mai sanyi (ba tare da tace sinadarai ba, canza launi ko deodorization), daga manyan naman kwakwa, maimakon kwakwa.Ana iya cin mai kai tsaye, kuma yana da fa'idar ɗanɗano mai kyau, ƙamshin kwakwa mai tsafta, babu ƙamshi na musamman, da abinci mai gina jiki, ana iya amfani da shi wajen dafa abinci da gasa.

A cikin sauƙi, man da aka samu ana kiransa "budurwa" man kwakwa, ko "extra budurwa" man kwakwa, saboda naman kwakwa ba a kula da shi kuma ba a sarrafa shi ba.

Lura: Babu wani muhimmin bambanci tsakanin man kwakwa da budurwa da man kwakwa.Fasahar sarrafa iri ɗaya ce, sai dai wasu masana'antun suna kiran ɗanyen kwakwa a matsayin ɗanyen abu (wanda aka sarrafa cikin sa'o'i 24 ~ 72 bayan ɗauka) a matsayin ƙari, amma ba sa kallonsa.zuwa matakan masana'antu masu dacewa.

Ganyen kwakwa na Virgin yana da wadata a cikin sinadarai masu kitse masu matsakaicin sarkar, galibi a cikin nau'in triglycerides matsakaici (MCT) (kimanin 60%), galibi caprylic acid, capric acid da lauric acid, wanda abun ciki na lauric acid shine. mafi girma a cikin budurwa kwakwa man.Man yana da girma kamar 45 ~ 52%, wanda kuma aka sani da man lauric acid.Ana samun Lauric acid ne kawai a cikin madarar nono da wasu abinci kaɗan a yanayi, wanda zai iya haɓaka rigakafi kuma yana da amfani ga jikin ɗan adam ba tare da lahani ba.Lauric acid, wanda dole ne a saka shi a cikin madarar jarirai, yawanci ana samun shi daga man kwakwa.

man kwakwa-4


Lokacin aikawa: Fabrairu-10-2022